All New Ford Focus Club Thailand ส่วนลด ของแถม โปรโมชั่น ราคา สีรถ

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 1472|ตอบกลับ: 8

มีใครพาน้องกัสไปอาบแก้วบ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
เห็นเทรนด์เคลือบแก้วกำลังมา ไม่รู้ว่ามีท่านใดพาน้องกัสสุดรักไปเคลือบมาแล้วบ้าง ไปเคลือบที่ไหน-ราคาเท่าไหร่-มีความแตกต่างหลังเคลือบอย่างไร-คุ้มมั๊ย วานบอก..... ปูสื่อรอคับ

โพสต์ 2013-3-14 15:53:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเคลือบที่หูกระจง. 28,000.   3 ปี. 6 ครั้งทำใหม่ทุกครั้ง.  เคลือบแล้วก็มีฟิลม์มาเคลือบสีรถที่มีความแข็งแรง. เวลาเป็นรอยก็เป็นที่เนื้อฟิลม์ ไม่เป็นที่สีรถและรักษาสภาพที่เงาก่อนเคลือบไว้ อันนี้น่าจะเป็นประโยชน์สำหรับการเคลือบ.  มีร้านที่ทำหลายร้าน หลายราคาต้องศึกษาดูนะครับ ว่าเคลือบกี่ layer. มีประกันอย่างไร น้ำยาเป็นอย่างไร.  ส่วนรายเดือนก็เคลือบสีทับเอา แต่ไม่ต้องบ่อย

โพสต์ 2013-3-14 21:41:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจเหมือนกัน อยากทราบราคากับร้านที่ ฝีมือดีๆแถว บางนาด้วยครับ
โพสต์ 2013-3-14 22:53:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย entaneer เมื่อ 2013-3-14 21:41
สนใจเหมือนกัน อยากทราบราคากับร้านที่ ฝีมือดีๆแถว บา ...

ผมมีอีกร้านแนะนำ แต่คงไม่ใกล้โซนบางนาเท่าไหร่ แต่ใกล้กว่าหูกระจง. ชื่อร้านล้างละมุนอยู่บนถนนเกษตรนวมินทร์ ใกล้ สตรีวิทยา 2 พอดีจะเอา มาสด้า2. ไปทำราคาถูกกวาครึ่งแต่รถคนละ size.   เล็กลงก็ถูกกว่า. เคลือบ 3. Layer. 3. ปีเหมือนกัน. ถึงเวลาก็เอาไปลง treatment. ไม่ได้ทำใหม่แบบหูกระจง. ร้านนี้ปกติใช้น้ำยา. CG.  ล้างรถละเอียดดีมาก. เป็นทางเลือกครับ ใกล้กว่านิดนึง แต่ต้องทิั้้งรถไว้ 1. คืน. เพราะกลางวันรถเค้าเยอะมากๆ
โพสต์ 2013-3-15 16:16:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Aryuratas เมื่อ 2013-3-14 22:53
ผมมีอีกร้านแนะนำ แต่คงไม่ใกล้โซนบางนาเท่าไหร่ แต่ใ ...

หนักใจตรง ทิ้งรถไว้นี่แหละคับ ขอบคุณสำหรับข้อคับ
แล้วราคา ประมาณเท่าไหร่คับ
โพสต์ 2013-3-15 20:42:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย entaneer เมื่อ 2013-3-15 16:16
หนักใจตรง ทิ้งรถไว้นี่แหละคับ ขอบคุณสำหรับข้อคับ
แ ...

เดี๋ยวผมไปถามให้นะครับ.    หูกระจงไม่ต้องฝากรถรอประมาณ 4-5. ชม เป็นข้อมูลคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-16 09:19:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นเค้าว่ามันอยู่ที่น้ำยาที่ใช้เคลือบด้วย แล้วจะรู้ได้ไงอ่ะคับว่า น้ำยาตัวไหนดีไม่ดี ปลอมไม่ปลอม เห็นบางร้านมีอบอินฟาเรดด้วย ทำทีเป็นสิบชั่วโมง
โพสต์ 2013-3-16 10:04:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย jokeszz เมื่อ 2013-3-16 09:19
เห็นเค้าว่ามันอยู่ที่น้ำยาที่ใช้เคลือบด้วย แล้วจะร ...

คงดูลำบากครับ. คงดูที่ความน่าเชื่อถือของร้านเป็นหลัก ทั้ง 2 ร้านผมล้างประจำ มีชื่อเสียงคะแนะนำเยอะครับ

ส่วนเรื่องน้ำยาเคลือบจะมีจากเยอรมัน กับ ญี่ปุ่นเป็นหลัก มีหลายเกรดมากครับ ส่วนผสมจะเป็นตัว. Silicon. %. มากก็น่าจะดีครับ ผมว่าแล้วแต่ทางร้านเลือกยี่ห้อไหนมาใช้  ที่สำคัญผมว่าเทียบราคากับ เคลือบกี่ชั้น ประกันอย่างไร ก็น่าจะ ok. คับ.   น้ำยาดีจริงควรเคลือบสีทับได้ครับ ถ้าร้านบอกไม่ได้ก็เป็นข้อสังเกตุ. แต่ตัวที่เคลือบไม่ควรมีผสม wax. ขัดแบบแรงๆ  

ส่วนเวลาการทำเคลือบแก้วเข้าห้องอบน่าจะประมาณ 2-4. ชั่วโมง แต่ก่อนทำต้องขัดเก็บรายละเอียดเคลือบให้เงาก่อนรถเก่าจะช้าครับ บางร้านก็ไม่มี
ห้องเคลือบ มันก็จะแข็งไปเองสักพัก ผมไม่รู้ว่าอะไรดีกว่ากัน ทั้ง 2. ร้านข้างบนมีห้องอบครับ

สรุปดูร้านที่มีความน่าเชื่อถือ มีคนแนะนำ ก็ดีนะครับ แล้วเทียบราคาเอา.  บางร้านใหญ่ๆ แถวในเมืองคันนึงหลายๆ หมื่น ให้ com. Sale ที่พาลูกค้ามา 30-40%. เลยก็มีนะคับ
โพสต์ 2013-3-16 15:30:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย entaneer เมื่อ 2013-3-15 16:16
แ ...

Size. Focus. ราคา 18,000 บาท แถมน้ำยาเคลือบสี CG FS. Sealant. 1. ขวดครับ
ศูนย์กลางผู้ใช้รถ Ford New focus (ประเทศไทย)
รณรงค์เขตสุภาพชน
กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ด(ระหว่างร่าง) ขอหยิบเพียงบางส่วนดังนี้ครับ
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

เครื่อข่ายเว็บออนไลน์คุณภาพเขตสุภาพชน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newfocusclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newfocusclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|โทรศัพท์มือถือ|รูปแบบข้อความล้วน|New Focus Club

GMT+7, 2014-7-31 06:26 , Processed in 0.211027 second(s), 15 queries , Xcache On.